เมื่อวันที่ 18 มิถุนายน 2564 โรงเรียนเทศบาล ๓ บ้านเหล่า จัดกิจกรรมปลูกต้นหางนกยูง ต้นไม้ประจำโรงเรียน โดยมีนางสาวมะลิวัลย์ ธรรมราช กรรมการสถานศึกษา เป็นประธาน ร่วมด้วยผู้บริหารสถานศึกษา ครูและบุคลากรทางการศึกษาโรงเรียนเทศบาล ๓ บ้านเหล่าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้
กิจกรรมปลูกต้นหางนกยูง ต้นไม้ประจำโรงเรียน
![](http://t3udon.ac.th/wp-content/uploads/2021/06/ปลูกต้นหางนกยูง-1024x468.jpg)